Welcome To CTN 10.1
Welcome To CTN 10.1
Welcome To CTN 10.1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Welcome To CTN 10.1

CAO ĐẲNG KINH TẾ CÔNG NGHIỆP HÀ NỘI

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhậpádasda

Tỏ tình "gây shock": trào lưu lãng mạn hay phi thực tế?!

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Tỏ tình "gây shock": trào lưu lãng mạn hay phi thực tế?!  Empty
Bài gửiTiêu đề: Tỏ tình "gây shock": trào lưu lãng mạn hay phi thực tế?!     Tỏ tình "gây shock": trào lưu lãng mạn hay phi thực tế?!  I_icon_minitimeMon Oct 25, 2010 3:26 pm

Trào lưu tỏ tình kiểu shock của teens Việt bắt đầu khởi xướng cách đây gần 4 năm, do một cậu bạn sinh viên trường ĐH Bách khoa Hà Nội "thể hiện" với người bạn gái ở Thái Bình.

Tỏ tình "gây shock" - trào lưu hàng loạt

Những kiểu tỏ tình với bạn gái công khai giữa chốn đông người hay thậm chí là làm những kiểu 9999 đóa hoa hồng mà ngày xưa dường như chỉ được nhìn thấy trong các bộ phim truyền hình lãng mạn Hồng Kông hay Hàn Quốc, thì ngày nay, những kiểu tỏ tình với người yêu như thế chẳng phải là một điều quá đỗi xa vời, mà còn được các bạn trẻ xem là hình thức đầu tiên để cho người mình yêu biết rõ bạn thật sự "to lớn" và quan trọng như thế nào.

Các bạn teen Việt hầu hết là đều ảnh hưởng từ nước ngoài, và ngay cả trên phim ảnh. Trào lưu tỏ tình kiểu shock của các bạn teens Việt bắt đầu khởi xướng cách đây gần 4 năm do một cậu sinh viên trường ĐH Bách khoa Hà Nội với người bạn gái ở Thái Bình. Bạn ấy đã kết đúng 1000 bông hoa hồng hình trái tim xung quanh chữ “Tr. ơi! Mãi mãi yêu Tr” ( Tr. là viết tắt của biệt danh của bạn gái) và bắt đầu màn tỏ tình ngay tại sân trường với sợ ngỡ ngàng và gây shock đối với thầy cô lẫn bạn bè cùng lớp.
 Tỏ tình "gây shock": trào lưu lãng mạn hay phi thực tế?!  241010DStotinhgayshock01
Màn tỏ tình táo bạo và đầy bất ngờ của sinh viên trường ĐH bách khoa Hà Nội với 1000 bông hoa hồng.
Sau màn tỏ tình gần như là gây xôn xao cả cộng đồng teen ở Hà Nội thì lần lượt sau này, nhiều màn "trình diễn" tình cảm bắt đầu xuất hiện nhiều hơn với sự đầu tư kỹ càng và cả cách thức cũng hoàn toàn mới mẻ. Thậm chí đến cả cá bạn nữ cũng bắt đầu lên tiếng thổ lộ tình cảm của chính mình.

Táo bạo hơn cả cậu bạn 1000 đóa hoa hồng, chắc hẳn chàng sinh viên ĐH Ngoại Thương Hà Nội sẽ phải "nở mày nở mặt" khi được một người bạn gái một tay cầm tấm bảng với dòng chữ "em yêu anh", tay kia cầm loa phóng thanh đứng trước cổng trường bảy tỏ nỗi niềm chất chứa bấy lâu nay, và xung quanh là hàng chục người bạn cầm bong bóngcổ vũ. Tuy nhiên, một sự cố nhỏ là nhân vật nam chính không xuất hiện, khiến cô bạn gái si tình phí biết bao công sức. Gây ùn tắc giao thông nghiêm trọng và cuối cùng là cảnh sát giao thông và bảo vệ trường bắt buộc phải xen ngang vào buổi tỏ tình đầy lãng mạn mà rất dũng cảm của người bạn gái kia.
 Tỏ tình "gây shock": trào lưu lãng mạn hay phi thực tế?!  241010DStotinhgayshock02
Lãng mạn không kém là màn thể hiện tình cảm của mình với bạn nữ với một chàng trai của trường ĐH Ngoại Thương Hà Nội.
 Tỏ tình "gây shock": trào lưu lãng mạn hay phi thực tế?!  241010DStotinhgayshock03
Bạn gái si tính ấy đã khiến giao thông tắc nghẽn và cả cảnh sát giao thông cũng phải vào cuộc.

Sau hai vụ tỏ tình gây chấn động, nhiều bạn bắt chước, cố tạo cho riêng mình một buổi tỏ tình lãng mạn và cũng phải thật sự tạo được sự chú ý của những người xung quanh. Cứ thỉnh thoảng một vài tháng lại có một bài báo đăng tải về các buổi tỏ tình gây shock của teen mà hầu hết đều là những sinh viên của các trường đại học. Nào là cách tỏ tình kiểu ... "hội đồng", Titanic giữa sân ký túc xá rồi có đôi còn lôi nhau ra cầu Long Biên (Hà Nội) để làm náo động và dường như để nhiều người "minh giám" cho tình cảm của đôi bạn trẻ.

Tỏ tình "gây shock": trào lưu lãng mạn hay phi thực tế?!  241010DStotinhgayshock05
 Tỏ tình "gây shock": trào lưu lãng mạn hay phi thực tế?!  241010DStotinhgayshock04
 Tỏ tình "gây shock": trào lưu lãng mạn hay phi thực tế?!  241010DStotinhgayshock06
 Tỏ tình "gây shock": trào lưu lãng mạn hay phi thực tế?!  241010DStotinhgayshock07
Titanic giữa sân ký túc xá của hai bạn sinh viên từng làm nhiều teen trên mạng xôn xao.
Nếu ở nước ngoài, mọi người có những kiểu tỏ tình lãng mạn được "tổ chức" bày bản công phu. Thì các bạn teens Việt của chúng ta cũng bài bản nhưng chẳng phải lãng mạn, mà đã gây ảnh hưởng đến mọi người xung quanh. Không biết có bao nhiêu phụ huynh phàn nàn và cho rằng không phù hợp với văn hóa của nước ta.

Và các bạn gái thật sự nghĩ gì?
"Là tình yêu thì ai cũng muốn được lãng mạn nhưng không phải là những kiểu lãng mạn gây quá nhiều sự chú ý. Nó thật sự khiến con gái bọn mình phải cảm thấy ngượng ngùng với mọi người, thậm chí là rất xấu hổ nếu người đó là người mà mình không hề thích" - tâm sự của bạn Trần Thùy Trang học sinh trường THPT Lương Văn Can quận 8.

Xem nhiều đoạn clip, dường như các bạn gái lúc nào cũng đứng trong thế kẹt. Có bạn vừa ngại, vừa cảm thấy khó xử và chẳng biết chuyện gì đang xảy ra. Thậm chí còn tỏ ra sợ hãi, rưng rưng nước mắt khi có quá nhiều người bên ngoài hò hét.

Nhiều lời bình luận trên mạng cũng phản đối cho rằng tỏ tình hoành tráng nhưng như thế thì chắc chắn bạn gái kia rất ngại. Và con trai thì nên biết giữ thể diện cho người mình yêu. Sẽ là lãng mạn hơn cả nếu có một buổi gặp mặt của riêng hai người, mà không bị nhiều người bên ngoài xen vào.

----------------Kòn Bạn Thì Sao---------------

[flash][/flash]
https://ctn101.forumvi.com

Tỏ tình "gây shock": trào lưu lãng mạn hay phi thực tế?!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
»  10 câu đố ..vào giải đi cả làng ơi
»  Tỳnh yÊu tHầm lẶng :|
» Tinh Ban La....................................
» Tình Bạn Cao Đẹp
» Tất cả chữ cái đều tạo lên tình bạn