Welcome To CTN 10.1
Welcome To CTN 10.1
Welcome To CTN 10.1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Welcome To CTN 10.1

CAO ĐẲNG KINH TẾ CÔNG NGHIỆP HÀ NỘI

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhậpádasda

:lol: Bạn là ai trong "lĩnh vực shopping"?

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

:lol:  Bạn là ai trong "lĩnh vực shopping"?  Empty
Bài gửiTiêu đề: :lol: Bạn là ai trong "lĩnh vực shopping"?     :lol:  Bạn là ai trong "lĩnh vực shopping"?  I_icon_minitimeSat Oct 30, 2010 9:14 am

Shopping là một thú vui tuyệt vời, nhưng đòi hỏi bạn phải khá chín chắn! Hãy tìm hiểu phong cách shopping của mình để có kế hoạch chi tiêu tốt nhất mà không phải "nhịn" hẳn shopping nhé!

1. Loanh quanh đi chơi với đám bạn cả buổi, đói quá, bạn gợi ý cả hội nên đi ăn tại:

a. Một quán cafe và thức ăn nhanh ngay gần đó. Đắt rẻ không màng.

b. Tiệm ăn quen thuộc, dù hơi xa một chút. Tiệm ăn đó có một menu hoành tráng mà giá cả lại mềm.

c. Tiệm ăn mới mở khá xịn ở trung tâm. Bạn muốn ngay cả việc ăn cũng phải... đúng xu hướng!

2. Ca sỹ ưa thích của bạn "xuất xưởng" một CD mới. Bạn mua nó ở đâu?

a. Một cửa hàng đĩa lớn ở trung tâm thương mại. bạn thích được tận tay nhận CD từ những người "sành âm nhạc".

b. Một tiệm nhỏ mà bạn biết là luôn bán rẻ hơn một chút.

c. Ngay ở cửa hàng đầu tiên mà bạn nhìn thấy cái đĩa. Nhất định phải có nó ngay lập tức!

3. Bố mẹ quyết định sẽ mua cho bạn một cái xe đạp mới, xịn xịn. Bạn sẽ:

a. Đọc các quảng cáo và hỏi bạn bè, rồi đi khảo giá để xem loại nào chạy ngon mà không quá tốn.

b. Chỉ xem những mẫu mới nhất ở những cửa hàng lớn nhất. Ai lại đi mua xe mới mà mẫu mã lại cũ!

c. Sẽ mua cái xe được người bán ở cửa hàng tin cậy giới thiệu. Dù phải chi vượt kế hoạch nhưng xe lại rất teen!

4. Nhớ lại hồi đầu năm học, phải đi sắm đồ dùng, bạn đã:

a. Tìm những loại túi, vở, bút "kawaii" nhất (và giá cũng "ngất ngưởng" nhất). Bạn tin rằng cả những thứ đồ nhỏ nhỏ ấy cũng nói lên rất nhiều về người chủ cũng "kawaii" của chúng.

b. Xem quảng cáo cửa hàng nào có khuyến mãi. Rồi lập danh sách và bỏ ra nửa ngày đi tìm những món mình cần.

c. Đến cửa hàng nhỏ ở gần nhà và mua thứ mình cần, và thêm vài thứ bắt mắt nữa khi bạn thấy chúng ở đó.

5. Bây giờ là đầu mùa hè, và sắp đến sinh nhật đứa bạn thân. Bạn:

a. Lôi trong ngăn kéo ra món quà mà bạn mua trong đợt sale hồi... trước Tết, lau sạch nó và tự bọc lại.

b. Ra cửa hàng mua một món quà thật đẹp - và nhân tiện cũng mua cho mình một món gì đó.

c. Mua một món đồ xịn đang "hot".

6. "Bỏ lợn" được ít tiền qua một đợt làm thêm, bạn nghĩ đến việc trang trí lại phòng ngủ và thay ga gối. Bạn:

a. Xem một số tạp chí, quyết định style trang trí rồi nghĩ xem mình có thể tự tay trang trí những phần nào, rồi tìm mua những thứ tương tự ở mức giá phù hợp.

b. Bạn đến một cửa hàng lớn, mua cả ga giường, vỏ gối, thêm vài món trang trí trên tường... Thế là đỡ phải nghĩ nhiều.

c. Mua vài món đồ mới ở một cửa hàng nhập khẩu để chứng minh tính cách "chỉ dùng đồ tốt nhất" của mình.

7. Bạn mới được chọn vào tuyển bóng rổ của trường. Cần phải có quần áo, giày cho ra dáng dân “úp rổ” chứ:

a. Mượn từ một người bạn vì bạn chưa chắc là mình có gắn bó lâu dài với bóng rổ không.

b. Mua mới toanh từ cửa hàng thể thao danh tiếng của thành phố.

c. Ngay từ trong tủ của bạn. Bạn cố hết sức để được vào đội bóng một phần vì bạn mua được đôi giày bóng rổ cực xinh bán giảm giá trong khi đi shopping giày với mẹ.

8. Thời trang mới cho hè này vừa được các cửa hàng cập nhật. Mà bạn cũng cần "update" tủ quần áo của mình. Nên bạn:
a. Đến những cửa hàng lớn để tìm những mẫu mới nhất, của những thương hiệu lớn.

b. Cố mặc đồ cũ, chờ đến khi gần mùa thu thì sẽ mua quần áo mùa hè trong những cửa hàng "discount".

c. Đi mua quần áo vào một ngày bạn thấy hơi buồn. Bạn luôn cảm thấy vui hơn khi có đồ mới để diện mà.

:lol:  Bạn là ai trong "lĩnh vực shopping"?  RGB_vn__Vector_GirlShopping_rar

Chấm điểm nhé:

Câu a B C
1 2 1 3
2 3 1 2
3 1 3 2
4 3 1 2
5 1 2 3
6 1 2 3
7 1 3 2
8 3 1 2

Và kết quả:

* Nếu số điểm của bạn < 8: Bạn là một tay săn hàng sale siêu hạng!
Mùa mà bạn thích nhất trong năm là mùa... giảm giá, khuyến mãi. Bạn luôn sẵn sàng dành thời gian đi so sánh các cửa hàng và tìm mức giá thấp nhất cho mọi thứ mình cần.
Chưa-tốt-lắm này: rất có thể bạn sẽ mất nhiều thời gian không cần thiết chỉ để tìm món hàng rẻ hơn một tẹo. Hãy "cải thiện" kỹ năng "nghiên cứu thị trường" bằng cách tìm các nguồn thông tin sản phẩm như báo chí, Internet, bạn bè tin cậy. Bạn sẽ tiết kiệm một khoản kha khá đấy.

* Nếu điểm của bạn nằm trong khoảng 8-16: Style của bạn là... bốc đồng!
Những lần mua hàng của bạn thường là kết quả của... tâm trạng. Việc mua sắm luôn làm bạn phấn khởi một cách tạm thời.
Các nhà nghiên cứu thị trường khẳng định rằng cuối những dãy hàng và sát quầy thanh toán là những vị trí hoàn hảo cho một số loại sản phẩm. Bởi họ biết rằng những người mua hàng "bốc đồng" thường mua những sản phẩm này - thường liên quan đến hình ảnh bản thân - theo ý thích nhất thời.
Bạn sẽ chi tiêu đúng đắn hơn nhiều nếu biết "tránh" những sản phẩm không có ý định mua khi vào cửa hàng, siêu thị. Rồi bạn hãy về nghĩ kỹ xem mình có thật sự muốn bỏ một khoản tiền ra cho những sản phẩm đó không. Nếu câu trả lời là có, bạn có thể trở lại cửa hàng để mua - rất dễ dàng mà!

* Nếu bạn có nhiều hơn 16 điểm: Bạn là một shopper theo trường phái... ấn tượng!Đối với bạn, một phần rất quan trọng của shopping là kiếm những sản phẩm có thương hiệu nổi tiếng. Đôi khi, trả một mức giá cao hơn làm bạn thấy sản phẩm đó hấp dẫn hơn, vì dường như nó... chứng tỏ được vị trí của bạn!

Bạn có thể tiết kiệm được kha khá bằng cách tự nhủ“ những sản phẩm nhiều-tiền là xứng đáng với mức giá đó, nhưng đôi khi lại không”.

Tiền bạc là phương tiện giúp bạn hoàn thành nhiều mục tiêu trong cuộc sống, nên chi tiêu hợp lý là rất cần thiết. Nếu bạn chi hết tiền vào những bộ trang phục "nhãn mác" và những tiệm ăn đắt tiền, thì rất có thể bạn sẽ rỗng túi vào mỗi cuối tháng đấy.

Hehe có đúng hok?
[flash][/flash]
https://ctn101.forumvi.com
bithuctn10.1

bithuctn10.1

:lol:  Bạn là ai trong "lĩnh vực shopping"?  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: :lol: Bạn là ai trong "lĩnh vực shopping"?     :lol:  Bạn là ai trong "lĩnh vực shopping"?  I_icon_minitimeSat Nov 20, 2010 8:03 pm

y da da.cho ca trac nghiem vao dey co ah.kinh nhe Very Happy Very Happy Very Happy

:lol: Bạn là ai trong "lĩnh vực shopping"?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Teen Thái Bình Thật Sự Có Thất Sự Mang Trong Mình " Bản Lĩnh, Phong Cách, Cá Tình" !
» Top download Trong tháng
» Việt Nam trong 10 điểm đến an toàn nhất khu vực
» Thích 1 người là làm cho người ấy hạnh phúc , không wan trọng là người ấy cóa thuộc về mình hay không